head_banner

Gabatarwar mita ph

Ma'anar ph mita

Mitar pH tana nufin kayan aiki da ake amfani da su don tantance ƙimar pH na bayani.Mitar pH tana aiki akan ka'idar baturin galvanic.Ƙarfin wutar lantarki tsakanin nau'ikan lantarki guda biyu na baturin galvanic yana dogara ne akan dokar Nerns, wanda ba wai kawai yana da alaƙa da kaddarorin na'urorin lantarki ba, har ma yana da alaka da tattarawar ions hydrogen a cikin maganin.Akwai madaidaicin dangantaka tsakanin ƙarfin lantarki na baturi na farko da ma'aunin hydrogen ion, kuma mummunan logarithm na maida hankali na hydrogen ion shine ƙimar pH.Mitar pH kayan aiki ne na yau da kullun, wanda aka yi amfani da shi sosai a aikin gona, kariyar muhalli da masana'antu.Ƙasa pH yana ɗaya daga cikin mahimman kaddarorin ƙasa.Abubuwa kamar zafin jiki da ƙarfin ionic na maganin da za a gwada ya kamata a yi la'akari da su yayin ma'aunin pH.

Ka'idar ph mita

An ayyana pH a matsayin mummunan logarithm na taro na hydrogen ion a cikin maganin ruwa.Kodayake wannan yana da rikitarwa, a cikin sauƙaƙan kalmomi, pH lamba ce da ake amfani da ita don ƙididdige acidity ko alkalinity na bayani.Lambar tana nuna adadin ions hydrogen da wani takamaiman abu zai iya fitarwa a cikin maganin.A cikin kewayon pH, ana ɗaukar pH na 7 tsaka tsaki.Magani tare da pH na 0-7 ana ɗaukar acidic, kuma mafita a sama da 7 zuwa 14 ana kiran su maganin alkaline.A cikin tsarin ilimin halitta, pH yana da mahimmanci.Godiya ga pH da aka daidaita a hankali, yawancin kwayoyin halitta a jikinmu na iya yin ayyuka masu kyau.Ko da a cikin tsarin gwaji, dole ne a kiyaye pH da ake buƙata don samun sakamako mai kyau.Don haka, a cikin gwaje-gwajen nazarin halittu, ana amfani da na'urar da ake kira pH meter don lura da pH a hankali.

Mitar pH shine lantarki mai amsa pH wanda ke auna ayyukan ions hydrogen a cikin bayani kuma yana watsa wannan bayanin.Na'urar ta kunshi bututun gilas guda biyu, kowanne daga cikinsu yana dauke da na'urar lantarki, na'urar tantancewa da kuma na'urar firikwensin.An yi na'urar magana da cikakken bayani na KCl, yayin da firikwensin firikwensin ya ƙunshi maganin buffer tare da pH na 7, kuma wayar azurfa da aka lulluɓe da chloride na azurfa an nutsar da ita cikin waɗannan mafita guda biyu.A ƙarshen firikwensin firikwensin akwai kwan fitila da aka yi da gilashi mai ƙura da aka lulluɓe da silica da gishirin ƙarfe.

Don auna pH na maganin, ana nutsar da mita pH a cikin bayani.Bayan kwan fitila na firikwensin lantarki ya tuntuɓi maganin, ions hydrogen a cikin maganin zai maye gurbin ions na ƙarfe akan kwan fitila.Wannan maye gurbin ions na karfe yana haifar da kwararar ruwa a cikin wayar karfe, wanda na'urar voltmeter ke karantawa.

Mitar pH ɗaya ce daga cikin kayan aikin da aka fi amfani da su a dakunan gwaje-gwajen halittu.Yi nazari akai-akai akan pH na buffers, mafita da reagents don tabbatar da cewa yanayin gwaji daidai ne.Don tabbatar da ingantaccen karatu, dole ne a daidaita kayan aiki akai-akai.

Aikace-aikacen mai gano mita PH

Aikace-aikacen mai gano mita PH a cikin tsarin kula da najasa na gida

Aikace-aikace na pH mita a electroplating sharar gida magani

Aikace-aikacen Mitar PH na Kan layi a Masana'antu

Calibration na PH mita


Lokacin aikawa: Dec-15-2021